Wednesday, December 18, 2024
HomeHausaZamafa: Kotun Koli ta Tabbatar da Hukuncin Kotun Daukaka Kara ta Sokoto

Zamafa: Kotun Koli ta Tabbatar da Hukuncin Kotun Daukaka Kara ta Sokoto

Daga Abubakar Sadiq

Alƙalan da ke jagorantar wannan Shari’a su biyar sun shigo Kotu, sun zauna da misalin ƙarfe tara da minti goma sha biyu 09:12am.

Al’ummar jihar Zamfara, yau ba Acting CJN Ibrahim Muhammad Tanko ne ya jagoranci zaman Kotun ba, Mataimakin sa ne ya jagoranci zaman a yau.

Kuma ya bayyanawa Lauyoyi da mahalarta Kotun Shari’un da za su yankewa Hukunci a yau.

Daga nan ya baiwa Lauyoyin da ke kare kowane ɓangare dama, sun gabatar da kawunan su a gaban Kotun, kamar yadda Doka ta tanada.

Daga bisani jagoran Alƙalan biyar ya baiwa ɗaya daga cikin Alƙalan biyar Mace, damar fara karanta Hukuncin, kamar haka:

Jagoran Alkalan ya fara da cewa:

“Wannan shi ne Hukuncin kamar haka, Ƙuri’un da aka zubawa Ɗan-takarar Kujerar Gwamna na Jam’iyyar APC a babban zaɓen da ya gudana a wannan shekara ta 2019, wannan Kotun ta tabbatar da ba yi zaɓen fitar da gwanin Jam’iyyar APC a jihar Zamfara ba, kuma ta ba da damar saka Ɗan-takarar da ya yi na biyu a jihar Zamfara, a matsayin wanda zai hau kujerar Gwamnan jihar Zamfara, Hon.Bello Muhammad Matawallen Maradun, shi ne halattaccen Gwamnan jihar Zamfara”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

FOLLOW US:

6,985FansLike
1,458FollowersFollow
553SubscribersSubscribe

Most Popular